Pogba จะกลายร่างเป็นตำนานคนต่อไปของ United

admin พฤศจิกายน 21, 2017 Views 54

Pogba จะกลายร่างเป็นตำนานคนต่อไปของ United

หลังเกมส์เจมี่ เร้ดแนปอดีตนักเตะหงส์เขียนในคอลัมน์ นสพของ UK เล่าเรื่องฟอร์มหลังอาการบาดเจ็บและแนวทางการพัฒนาของเจ้าป๊อกเป็นไงมาอ่านกันสนุกๆ Pogba มีทุกอย่างที่จะก้าวมาเป็นตำนานของผีแดงได้เค้ามีความเป็นมืออาชีพ เด็กที่เกิดจากอคาเดมี่ เรื่องราวนอกสนามเกรียนๆ (ทรงผม อีโมจิ) ทักษะฝีเท้า และเป็นคนมีความมั่นใจสูงมาก คาแรกเตอร์แบบนี้เหมาะจะเป็น Bryan Robson, Roy Keane หรือแม้แต่ Eric Cantona ได้เลย.. ความกดดันในซีซั่นที่แล้วหายไปหมดเพราะตอนนี้ทีมได้มาติช มาช่วยเล่นกลางเพื่อให้ Pogba ฉายแสงได้เต็มที่ในแผนการของมูริณโญ่
Note:
เห็นด้วยทุกประการ ประเด็นคือความสม่ำเสมอและ Pogba ยังเป็นนักเตะที่สร้างแรงกระตุ้นให้เพื่อนๆไม่ได้ ไม่เหมือน Zlatan, Vidic แต่ของแบบนี้มันพัฒนากันได้ เด็กมันมีของในตัวอยู่แล้ว สาวกว่าเหมือนแอดมินไหม

ของแถมครับ โปรแกรมอีก 11 นัดก่อนขึ้นปีใหม่ ผีแดงจะเก็บแต้มได้เท่าไหร่ มาเอาใจช่วยกันครับสาวก

Basel (A) – Wed 22 Nov (Champions League)
Brighton (H) – Sat 25 Nov
Watford (A) – Tue 28 Nov
Arsenal (A) – Sat Dec 2
CSKA Moscow (H) – Tues Dec 5 (Champions League)
Manchester City (H) – Sun Dec 10
West Bromwich Albion (A) – Sun Dec 17
Bristol City (A) – Wed Dec 20 (EFL Cup)
Leicester City (A) – Sat Dec 23
Burnley (H) – Tues Dec 26
Southampton (H) – Sat Dec 30

แปลข่าวจาก metro.co.uk
เรียบเรียงโดย Suntad Cherd‎

Leave a comment

Name *
Add a display name
Email *
Your email address will not be published
Website